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UJUMBE

Kitabu hiki cha hadithi ni chapisho la Filamu fupi ya TANJEMA iliyoandaliwa kutokana na
utafiti wa awali wa maadili na uadilifu miongoni mwa watoto uliofanywa katika shule 10 za
wilaya za Temeke na Kinondoni jijini Dar es Salaam.

Maudhui ya filamu hii yaliandaliwa na wabunifu wa mashirika ya TEDI, Tai Tanzania kwa
ushirikiano baina ya TAKUKURU na timu ya wahitimu wanne kutoka Mandela Washington
Fellowship for Young African Leadership Initiative maarufu kama YALI|, inayoundwa na
ndugu Frederick Fussi (2016), Gloria Anderson (2021), lan Tarimo (2019) na Sarah Chodota
(2021).

Maudhui ya chapisho hili na filamu ya TANJEMA yamekusudia kuhamasisha tabia njema
miongoni mwa watoto. Falamu inawapa watoto nyenzo za kufikiri kwa kina ili kukuza maadili,
uadilifu na hatimaye kujiepusha na vitendo vya rushwa wangali wakiwa wadogo.

Walimu na wanafunzi pamoja na watoto wote kwa ujumla wanahamasishwa kutumia
chapisho hili kuibua mjadala na kuchochea fikra zinachangia katika kuimarisha nidhamu,
maadili na uadilifu maeneo ya nyumbani, shuleni na kila sehemu ya maisha ya kila siku.

TANJEMA imedhaminiwa na U.S Department of State chini ya Ubalozi wa Marekani Dar es

Salaam kama sehemu ya utekelezaji wa mpango wa Wahitimu katika Ubunifu ya mwaka 2022
yaani (the 2022 Alumni Engagement Innovation Fund)

WASHIRIKA:
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WATAYARISHAN:
LG

TAI PLUS
dar es salaam, tanzania
business@taiplus.co.tz

MWANDISHE: PADILI A. JAMES
MCHORAJ: ARAFAT BRAVOO PHOENIX Sr.

MSANIFU: VICTOR J. LYAMUYA




KATIKA KIJITI CHA ADILI, TEKNOLOJIA, MICHEZO NA MAADILI NI SEHEMU YA TAMADUNI.
HIVYO, WATOTO NA WATU WAZIMA WANALAZIMIKA KUJIFUNZA NA KUWA WABUNIFU.

MTAA WA MWENDAZAKE ULIKUWA NA WATOTO WENYE VIPAJI VYA UBUNIFU WA VIFAA VYA
KUCHEZEA KAMA VILE MAGARI, HASA HASA WATOTO WAWILI, TANTEMA NA LINDI.

Qi o/

TANJEMA (10) NI MTOTO, MBUNIFU, MWENYE UPENDO NA MICHEZO YA MAGARI. FAMILIA
YAKE, IMEMFUNDISHA KUWA MTOTO WA KUFUATA SHERIA, TARATIBU NA MAADILI MEMA.




LINDI, TANTEMA NA SAI WALIKUWA NA UWANJA WAO MAALUM WA KUCHEZEA.,
WALIOUTENGENEZA WENYEWE NA KUTJIFUNZA MAMBO MBALIMBALI YA UBUNIFU.

SIKU HIYO, LINDI NA TANTEMA, WALIKUWA NA MICHUANO YA MASHINDANO YA MAGARI.
TANTEMA ALIPANIA KUSHINDA NA LINDI PIA ALIAPA KUTUMIA KILA NJIA KUSHINDA.

LINDI
UNANICHELEWESHA
KUSHINDA MIE.
. N\ UNACHEL EWAGA
® e KILA SIKU.

LAKINI LINDI
AKIVUNJA SHERIA
LEO SICHEZI NA
YEYE TENA.




JINAMIZI LA HONGO, LILIKUWA LINAWANYEMELEA, KUHARIBU ARI NA

UMOJA WAO KATIKA UBUNIFU NA MICHEZO.

HAYA SASA,
MUDA UMEWADIA.

KWANZA NGOJA
NITITAMBULISHE. J&§\ |

YAANI, MTU
UKINIFIKIRIA TU
MARA PAA NATOKEA.
UKIINGIA MFUKONI TU
NAKUTOKEA.

NAITWA HONGO
AU ADUI WA
HAKI.

UKITAKA
VUNJA MAADILI
NAKUTOKEA.




BAADA YA KUMALIZA KUJITAMBA, JINAMIZI LA HONGO LINAWASOGELEA
SAl, LINDI NA TANTEMA KWA UKARIBU.

SAl, TAMANI GARI LA LIND|,
VUNJA SHERIA, USIFUATE HAKI
NA KUCHEZA KWA
MAADILI.




JINAMIZI HONGO AKITUMIA NGUVU ZAKE KUHARIBU HAKI NA MAADILI

NATAMANI
HILI GARI LINGEKUWA
LANGU




AAH, HAYA TANJEMA
MAGARI NIMEYAKAGUA,
YANAFANYA KAZI.

RIMOTI
ZENU HIZI HAPA.




SAI NA LINDI WAKITIANDAA KUANZA MASHINDANO YAQ YA FAINALI
AMBAYO MSHINDI ATACHUKUA GARI LA MWENZAKE.

NA KATIKA ULIMWENGU WA MIDOLI(MADEREVA). NAO PIA WAKIWA
TAYARI KWA MASHINDANO.
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KATA KONAAAAA...
: KATA KONA..KIMBIAAA
SPIDIIL...

TUNAONA TANTEMA AKIONGOZA MBIO HIZI ZA MAGAR, L!M' LINDI
KWA KUKUSUDIA KABISA ANAGONGA UBAVU WA GARI LA TANJEMA.
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TAA YA KUVUNJA SHERIA IKIWAKA, L AKINI HUONI LINDI
SAl KWA MAKUSIDI ASEMI CHOCHOTE. ALIVYONIGONGA.
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NA LINDI ANAMUACHA TANTEMA KWA UMBALI MREFU NA
KUONGOZA MASHINDANO HAYA YA MBIO ZA MAGARI.
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LAKINI TANTEMA HAKUKATA TAMAA NA ANAMKARIBIA LINDI KWA MARA
NYINGINE TENA, AMAKWELI MASHINDANO HAYA YAMEPAMBA MOTO.
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NA SASA MAGARI YOTE MAWIL| YANAONEKANA YAKIINGIA NDANI YA
HANDAKI..

TANJEMA ANAMPITA LINDI KWA KASI SANA, LAKINI LINDI
HAKUBALI NA KUMSOGELEA KWA UKARIBU.
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LINDI ANA WASIWASI WA KUSHINDWA SHINDANO HILI NA ANACHUKUA MAAMUZ! YA
KUVUNJA SHERIA KWA MARA NYINGINE TENA NA KULIGONGA GARI LA TANJEMA.




TANTEMA ANACHOSHWA NA UVUNJAJI WA SHERIA UNAOENDELEA, NA
KUPIGA CHINI RIMOTI YA LINDI.

AAAH TANTEMA.
UMEHARIBU RIMOTI
NA WEWE.

LIONEEE.

WivUd UMEKUJAA TANJTEMA.
UMENIONA NINASHINDA UKAHARIBU
MCHEZO. SHERIA SHERIA KILA
SIKU, HUTUI KUENDESHA GARI.

MARA MBILI NA
UMEMWACHA TU BILA
KUMSIMAMISHA NA
KUMKATA POINT.




NACHUKIA
KUCHEZA NA NYIE
MSIOFUATA
SHERIA.

KWANI
LAZIMA KUFUATA
SHERIA KILA SIKU?
UTAKUFA?
UTAKONDA?

MKANDAMIZENI
TU TANJEMA.

LINDI UNATAKA
USHINDE NA SAl
UNATAKA GARI ZURI.
KWANI KUNA UBAYA.




WE TANJEMA
SI UPOTEZEE
TU.

WEEEEEE.
ACHIA GARI

Y/ SIACHI, UNEZOEA
Al  KUDHULUMU
HAKI ZA WATU.

MZEE MAADILI HAKUFURAISHWA NA UVUNJAJI WA SHERIA NA HAKI
ULIOKUA UNAENDELEA, NA ANAAMUA KUINGILIA KATI.

ACHENI

KUGOMBANA
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- NINA MASIKIO
MAKUBWA YANAYOSIKIA
\ UKOROFI WA WATOTO
KILA SEHEMU.
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ENHEE
MKINIDANGANYA TU.
NAWASEMEA KWA WAZAZI
WENU. HAYA NANI

MKOROFI?!
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MCHEZO WENU
UNA SHERIA ZAKE,
MLIPASWA WOTE

MZIFUATE. HUO
NDIO UADILIFU.




UPENDELEOQ,
UBINAFSI UNAHARIBU
USTAWI WA URAFIKI
WENLU.
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KUMBE BADO KUNA

WANADAMU WANAOJUA

THAMANI YA MAADILI NA

KUTENDA HAKI. DAAH,

RUSHWA NI MBAYA

S| MCHEZO. ONA,

MZEE KANIUA

TAYARI.
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TANJEMA, LINDI NA SAl - WALIKUBAL| KUFUNDISHWA NA KUTENGA
UHUSIANO WAO KATIKA MICHEZO VIZURI NA KWA AMANI.




bIMIZA WADIBY
GENDA HAKI
6Nl SHERIA




